Hồ sơ kê khai thuế GTGT

Hôm nay MCC đem đến cho bạn đọc hai câu hỏi về bổ sung số tiền bằng chữ ở giấy báo có của ngân hàng và hồ sơ kê khai thuế GTGT khi không phải kê khai, tính nộp thuế GTGT và các câu trả lời.

Câu hỏi 1: Bổ sung số tiền bằng chữ

Giấy báo có của ngân hàng không viết số tiền bằng chữ, do yêu cầu của Cục Thuế phải có số tiền bằng chữ, ngân hàng bổ sung thêm thì không đúng với ngày của giấy báo có ban đầu. Đây là lỗi của ngân hàng, Công ty có được sử dụng chứng từ này để khấu trừ, hoàn thuế hay không?
Trả lời:
Đề nghị Công ty liên hệ với ngân hàng điều chỉnh lỗi trên chứng từ. Giấy báo có của ngân hàng sau khi điều chỉnh và có xác nhận của ngân hàng thì vẫn được chấp nhận.

Hồ sơ kê khai thuế GTGT

Câu hỏi 2: Hồ sơ kê khai thuế GTGT

Doanh nghiệp lập hồ sơ kê khai thuế GTGT như thế nào đối với các trường hợp không phải kê khai, tính nộp thuế GTGT?
Các trường hợp không phải kê khai, tính nộp thuế GTGT theo Điều 5, Thông tư 219/2013/TT-BTC ngày 31/12/2013 của Bộ Tài chính thì doanh nghiệp kê khai vào mục 5 trên Bảng kê mẫu 01-1/GTGT.

>>> Chuyên mục Hỏi – Đáp

>>> Dịch vụ kế toán

>>> Dịch vụ chữ ký số

Liên hệ ngay với MCC để được tìm hiểu thêm về những dịch vụ chất lượng của chúng tôi!

Email: tuvanminh@gmail.com

Hotline: 0918.535956 (Mr. Việt) | 0916.535956 (Ms. An)

Add: 119B, Hà Huy Giáp, P Quyết Thắng, TP Biên Hòa